สัดส่วนของอาจารย์ประจำที่มีวุฒิ ตรี โท เอก ต่ออาจารย์ประจำ
[ กลับ ]
[ สารสนเทศบุคลากร ]
รายชื่ออาจารย์ประจำที่มีวุฒิ
ปริญญาเอก
จำนวน
108
คน
ลำดับ
ชื่อ-สกุล
ตำแหน่ง
ระดับปริญญา
สังกัด
1
นางชญานิษฎ์ สุระเสนา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคนิคการศึกษา สาขาวิชาจิตวิทยาและการแนะแนว
2
นายไชยรัตน์ ปราณี
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคนิคการศึกษา สาขาวิชาทดสอบและวิจัยทางการศึกษา
3
นางสาวบัณฑิตา อินสมบัติ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคนิคการศึกษา สาขาวิชาทดสอบและวิจัยทางการศึกษา
4
นายสายทิตย์ ยะฟู
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคนิคการศึกษา สาขาวิชาทดสอบและวิจัยทางการศึกษา
5
นางสาวสิริพร บูรณาหิรัณห์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคนิคการศึกษา สาขาวิชาทดสอบและวิจัยทางการศึกษา
6
นางสุพัฒนา หอมบุปผา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคนิคการศึกษา สาขาวิชาทดสอบและวิจัยทางการศึกษา
7
นายวุฒิชัย พิลึก
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคนิคการศึกษา สาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางการศึกษา
8
นางฐิตินันท์ ด้วงสุวรรณ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคนิคการศึกษา สาขาวิชาพื้นฐานการศึกษา
9
นายปพนสรรค์ โพธิพิทักษ์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคนิคการศึกษา สาขาวิชาพื้นฐานการศึกษา
10
นายสาธร ทรัพย์รวงทอง
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคนิคการศึกษา สาขาวิชาพื้นฐานการศึกษา
11
นายปัณณวิชญ์ เย็นจิตต์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีการเกษตร สาขาวิชาเกษตรศาสตร์ แขนงวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช
12
นางศรัณยา เพ่งผล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีการเกษตร สาขาวิชาเกษตรศาสตร์ แขนงวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช
13
นางสาวชนณภัส หัตถกรรม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีการเกษตร สาขาวิชาเกษตรศาสตร์ แขนงวิชาเทคโนโลยีการผลิตสัตว์
14
นางสาวณิชา กาวิละ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีการเกษตร สาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร
15
นางสาวพรพรรณ จิอู๋
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีการเกษตร สาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร
16
นางสาวเพียงพิศ ชะโกทอง
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
17
นางยุวดี ทองอ่อน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
18
นางสาวสุจิตรา อยู่หนู
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
19
นายศรวณะ แสงสุข
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สาขาวิชาเทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรม
20
นายเทิดพันธุ์ ชูกร
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สาขาวิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
21
นางศรัณรัตน์ คงมั่น
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สาขาวิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
22
นายสว่าง แป้นจันทร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สาขาวิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
23
นายสิปปวิชญ์กร สิทธิอัครานนท์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สาขาวิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
24
นางสาวอาคิรา สนธิธรรม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สาขาวิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
25
นายจักราวุฒิ เตโช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สาขาวิชาวิศวกรรมพลังงาน
26
นางสาวภริตา พิมพันธุ์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สาขาวิชาวิศวกรรมพลังงาน
27
นายวันชัย ตาปัญโญ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์และสถิติ
28
นายสมบูรณ์ นิยม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์และสถิติ
29
นางสาวอารีรัตน์ อรุณชัย
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์และสถิติ
30
นางสาวอาวีพร ปานทอง
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์และสถิติ
31
นางสาวจีรพรรณ เทียนทอง
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี
32
นางสาวธนัชพร ศรีนพคุณ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี
33
นางสาววิรังรอง แสงอรุณเลิศ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี
34
นางสาวิตรี ซัคลี่ย์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี
35
นายอภิชาติ บุญมาลัย
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี
36
นางสาวติยะภรณ์ เหลืองพิพัฒน์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา และเทคโนโลยีชีวภาพ
37
นายทะเนตร อุฤทธิ์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา และเทคโนโลยีชีวภาพ
38
นายธีระยุทธ เตียนธนา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา และเทคโนโลยีชีวภาพ
39
นางสาวเรณู อยู่เจริญ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา และเทคโนโลยีชีวภาพ
40
นางฉัตริยะ ศิริสัมพันธ์วงษ์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาฟิสิกส์และวิทยาศาสตร์ทั่วไป
41
นายศุภชัย ทวี
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาฟิสิกส์และวิทยาศาสตร์ทั่วไป
42
นางสาวธิติมา วทานียเวช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ประยุกต์ สาขาวิชาวิทยาศาสตร์สุขภาพ
43
นายชยันต์ นันทวงศ์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตรประยุกต์ สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ และเทคโนโลยีสารสนเทศ
44
นายนฤพนธ์ พนาวงศ์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตรประยุกต์ สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ และเทคโนโลยีสารสนเทศ
45
นายพงษ์ศักดิ์ ศิริโสม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตรประยุกต์ สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ และเทคโนโลยีสารสนเทศ
46
นางสาวฤทัยรัตน์ โพธิ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตรประยุกต์ สาขาวิชาวิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อม
47
นางน้ำค้าง สุขเกษ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาหลักสูตรและการสอน
48
นางพรรณราย เทียมทัน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาหลักสูตรและการสอน
49
นายภราดร พิมพันธุ์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาหลักสูตรและการสอน
50
นายสยาม ทองใบ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาหลักสูตรและการสอน สาขาวิชาพลศึกษาและนันทนาการ
51
นางสาวพรสิริ เอี่ยมแก้ว
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาหลักสูตรและการสอน สาขาวิชาหลักสูตรและการสอน
52
นางสาวอาภากร โพธิ์ดง
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาหลักสูตรและการสอน สาขาวิชาหลักสูตรและการสอน
53
นางสาวธิติยา ทองเกิน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาการตลาด
54
นางนวพร ประสมทอง
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาการบริหารจัดการทรัพยากรมนุษย์
55
นางสาวพิชา วิสิทธิ์พานิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาการบริหารจัดการทรัพยากรมนุษย์
56
นายภิราช รัตนันต์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาการบริหารจัดการทรัพยากรมนุษย์
57
นายสุวชัช พิทักษ์ทิม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาการบริหารจัดการทรัพยากรมนุษย์
58
นางสาววริศรา เหล่าบำรุง
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาการบัญชี
59
นางสาวฐิติชญาน์ คงชู
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชานิติศาสตร์
60
นางศิริวรรณ กมลสุขสถิต
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชานิติศาสตร์
61
นางสาวอรทัย อินต๊ะไชยวงค์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชานิติศาสตร์
62
นางสาวจรรยา เหลียวตระกูล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชานิเทศศาสตร์
63
นายวรวิทย์ พัฒนาอิทธิกุล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชานิเทศศาสตร์
64
นางดาเรศ นฤมล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาภาษาต่างประเทศ
65
นายธนาภัสสร์ สนธิรักษ์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาภาษาต่างประเทศ
66
นายประจักร์ รอดอาวุธ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาภาษาต่างประเทศ
67
นางชนิกา พรหมมาศ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาภาษาไทย
68
นางสาวนวพร คำเมือง
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาภาษาไทย
69
นางสาวคุณากร กรสิงห์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชารัฐศาสตร์
70
นายณัฐชัย นิ่มนวล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชารัฐศาสตร์
71
นายวรวิทย์ นพแก้ว
ผู้ช่วยศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชารัฐศาสตร์
72
นางสาวฐิตาภรณ์ คงดี
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีการเกษตร สาขาวิชาเกษตรศาสตร์ แขนงวิชาเทคโนโลยีการผลิตสัตว์
73
นายธวัช พะยิ้ม
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
74
นางสาวชลดา เดชาเกียรติไกร ธีรการุณวงศ์
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี
75
นายนันทวุฒิ นิยมวงษ์
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา และเทคโนโลยีชีวภาพ
76
นายกฤษดา ขันกสิกรรม
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตรประยุกต์ สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ และเทคโนโลยีสารสนเทศ
77
นางสาวอรสา เตติวัฒน์
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตรประยุกต์ สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ และเทคโนโลยีสารสนเทศ
78
นายทินพันธุ์ เนตรแพ
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตรประยุกต์ สาขาวิชาวิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อม
79
นางสาวเยาวเรศ ภักดีจิตร
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาหลักสูตรและการสอน สาขาวิชาหลักสูตรและการสอน
80
นางสาวลักษมี งามมีศรี
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาการตลาด
81
นายภิญโญ ภู่เทศ
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาดนตรี
82
นายสุชาติ แสงทอง
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาดนตรี
83
นางพรรณอร วันทอง
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชารัฐศาสตร์
84
นางสุวรรณา คุณดิลกณัฐวสา
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชารัฐศาสตร์
85
นางพัชราภา สิงห์ธนสาร
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์
86
นางอุทัยวรรณ ภู่เทศ
รองศาสตราจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาสังคมวิทยา
87
นายไกรวิชญ์ ดีเอม
อาจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคนิคการศึกษา สาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางการศึกษา
88
นางมาลัย วงศ์ฤทัยวัฒนา
อาจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาเทคนิคการศึกษา สาขาวิชาพื้นฐานการศึกษา
89
นายนเรศ สวัสดิ์รักษา
อาจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาคณิตศาสตร์และสถิติ
90
นางสาวชนิตา ขนันทอง
อาจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาเคมี
91
นางสาวปนัดดา สิทธิเขตรกรณ์
อาจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาฟิสิกส์และวิทยาศาสตร์ทั่วไป
92
นายพีรพัฒน์ คำเกิด
อาจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาฟิสิกส์และวิทยาศาสตร์ทั่วไป
93
นางสาวชัชฎาวลัย โชคชัยทวีสุข
อาจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ประยุกต์ สาขาวิชาวิทยาศาสตร์สุขภาพ
94
นางสาวปทุมพร ประสาททอง
อาจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ประยุกต์ สาขาวิชาวิทยาศาสตร์สุขภาพ
95
นางสาวพิมรา ทองแสง
อาจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตร์ประยุกต์ สาขาวิชาวิทยาศาสตร์สุขภาพ
96
นายสมพร พูลพงษ์
อาจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาวิทยาศาสตรประยุกต์ สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ และเทคโนโลยีสารสนเทศ
97
นางสาวทิพรัตน์ มาศเมธาทิพย์
อาจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาหลักสูตรและการสอน
98
นายวีรวัฒน์ ไทยขำ
อาจารย์
ปริญญาเอก
ภาควิชาหลักสูตรและการสอน
99
นางสาวฐิตาภรณ์ น้อยนาลุ่ม
อาจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชานิติศาสตร์
100
นายณัฎฐ์ชรัชช์ สาระหงษ์
อาจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาปรัชญาและศาสนา
101
นางสาวพรพรรณ โพธิสุวรรณ
อาจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาภาษาต่างประเทศ
102
นายรังสรรค์ หล้าคำจา
อาจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาภาษาต่างประเทศ
103
นางสาวกมลลฎา นาคแทน
อาจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาภาษาไทย
104
นางสาวเจนจิรา บวบมี
อาจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาภาษาไทย
105
นางกาญจน์ชนิดาภา เมธีวรฉัตร
อาจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชารัฐศาสตร์
106
นายพิสิษฐ์ จอมบุญเรือง
อาจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชารัฐศาสตร์
107
นางสาววรรณมาฆะ เกษรดอกไม้
อาจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชารัฐศาสตร์
108
นายสนั่น กัลปา
อาจารย์
ปริญญาเอก
สาขาวิชาสังคมวิทยา